เมื่อวันที่ 18 ธันวาคม 2566 เวลา 08.00 น. ที่อาคารดาหลาโรงเรียนนิคมสร้างตนเองธารโต 5 หมู่ที่ 3 ตำบลธารโต อำเภอธารโต จังหวัดยะลา ร้อยตำรวจเอก ประโยชน์ สงแก้ว รองผู้บังคับกองร้อยหน่วยเฉพาะกิจตำรวจตระเวนชายแดนที่ 441 นำกำลังพลชุดปฏิบัติการกิจการพลเรือน พร้อมด้วย กำลังพลหมวดเฉพาะกิจตำรวจตระเวนชายแดนที่ 4413 ร่วมกับ วิทยากรจากกองกำลังตำรวจตระเวนชายแดนจังหวัดชายแดนภาคใต้ จัดกิจกรรมอบรมให้ความรู้ด้านยาเสพติดให้กับนักเรียนในพื้นที่อำเภอธารโต จังหวัดยะลา โดยมี นายสุระวงศ คงมณี ผู้อำนวยการโรงเรียนนิคมสร้างตนเองธารโต 5 เป็นประธานเปิดกิจกรรม
ทั้งนี้การอบรมในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อให้ความรู้ สร้างความเข้าใจ และตระหนักถึงพิษภัยของยาเสพติด พร้อมทั้งสร้างความเข้มแข็งในการดำเนินการโรงเรียนสีขาว นำเยาวชนห่างไกลจากยาเสพติดและอบายมุขทุกประเภท และให้นักเรียนใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ตลอดจนยังเป็นการสร้างภูมิคุ้มกันด้านการป้องกันและห่างไกลจากภัยยาเสพติด รวมทั้งลดปัญหาการแพร่ระบาดของยาเสพติดในชุมชนอีกด้วย
หน่วยเฉพาะกิจตระเวนชายแดน
ศูนย์ประชาสัมพันธ์กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค4ส่วนหน้า