เงิน พ.ส.ร.ตร.จว.ปัตตานี ปี 2550-2551

เงิน พ.ส.ร.ตร.จว.ปัตตานี ปี 2550-2551

โพสต์โดย prasit เมื่อ ศุกร์ 02 มี.ค. 2012 12:00 pm

เรียน ท่าน ผอ.กอ.รมน.ภาค ๔ สน.
ด้วยกระผม ด.ต.ประสิทธิ์ อุทัยเกษม สังกัด ด่าน ตม.ทอ.ภูเก็ต เคยดำรงตำแหน่งและปฏิบัติหน้าที่ในพื้นที่ จว.ปัตตานี มาตั้งแต่ปี ๒๕๔๐-๒๕๕๒ ขอทราบรายละเอียดของเงิน พ.ส.ร.ประจำปี ๒๕๕๐-๒๕๕๑ ของ ตร.จว.ปัตตานี ว่าอยู่ระหว่างขั้นตอนใดแล้วครับ และขณะนี้ยังไม่มีวี่แววอะไรเลยครับ จึงขอความกรุณามายังท่านตรวจสอบเพื่อเป็นกำลังใจให้ข้าราชการตำรวจผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่ ๓ จชต.ด้วยครับ
ขอขอบพระคุณท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
prasit

Re: เงิน พ.ส.ร.ตร.จว.ปัตตานี ปี 2550-2551

โพสต์โดย sunti เมื่อ พุธ 07 มี.ค. 2012 9:30 am

ท่านติดต่อสอบถามหน่วยต้นสังกัดท่านหรือยังครับ มีคำสั่งปฏิบัติหน้าที่ - พ้นหน้าที่ และคำสั่ง พ.ส.ร. ของปีนั้นๆ หรือยัง เพราะคำสั่งต่างๆ หน่วย กอ.รมน.ภาค ๔ สน. ต้องสำเนาแจกจ่ายให้กับหน่วยที่กำลังสังกัดอยู่ ไม่ได้แจกจ่ายให้เป็นรายบุคคล ท่านต้องประสานที่หน่วยต้นสังกัด ว่าช่วยราชการปีไหน ที่ไหน มีคำสั่งปฏิบัติหน้าที่ - พ้นหน้าที่ในปีนั้นๆ หรือยัง เผื่อบางครั้ง (สมมติ) ชื่อท่านอาจตกหล่น หรือเหตุอื่นๆ แต่ถ้าทางหน่วยยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย ยังไม่เคยได้รับมีคำสั่งอะไรเลย ให้หน่วยต้นสังกัด(เจ้าหน้าที่)ท่านติดต่อ กองบริหารงานบุคคล กองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค ๔ ส่วนหน้า เพื่อติดต่อขอรายละเอียด อย่างน้อยที่สุดท่านต้องมีคำสั่งปฏิบัติหน้าที่ในปีนั้นๆ (เน้นย้ำให้เจ้าหน้าที่ของหน่วยติดต่อไปเป็นส่วนรวมนะครับ )เพื่อว่าเจ้าหน้าที่จะได้สะดวกในการทำงาน
ภาพประจำตัวสมาชิก
sunti

Re: เงิน พ.ส.ร.ตร.จว.ปัตตานี ปี 2550-2551

โพสต์โดย prasit เมื่อ พฤหัสฯ. 08 มี.ค. 2012 11:10 am

ครับขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย prasit เมื่อ ศุกร์ 04 พ.ค. 2012 1:31 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
prasit

โพสต์โดย deeying เมื่อ พฤหัสฯ. 03 พ.ค. 2012 9:13 pm

prasit เขียน:ผมขออนุญาต อ้างข้อความในเวปบอร์ดของ ภ.จว.ปัตตานี นะครับ

** ภ.จว.ปัตตานี 1.ได้ตรวจสอบแล้ว ภ.จว.ปัตตานี ได้ส่งเรื่องเกี่ยวกับเสนอขอเงิน พ.ส.ร. ปี 50 ให้กับ ศปก.ตร.สน. เมื่อ 15 ม.ค. 51 และแ 51 ได้ดำเนินการเสนอขอรับสิทธิไปยัง กอ.รมน.ภาค4 สน. แล้วได้รับการตอบรับ เมื่อ 16 ก.ย. 53 และได้ประสานกับ กอ.รมน.ภาค4 สน. ว่าการขอรับสิทธิเงิน พ.ส.ร. ของหน่วย
-ปี 50 ได้ส่งเรื่องให้กับสำนักนายกรัฐมนตรีตามหนังสือ ที่ นร 5119.1/530 ลง 9 ก.พ. 54
-ปี 51ได้ส่งเรื่องให้กับสำนักนายกรัฐมนตรีตามหนังสือ ที่ นร 5119/521 ลง 9 ก.พ. 54
และได้ประสานกับสำนักนายกรัฐมนตรี ในวันที่ 15 ก.ย. 54 จะมีการประชุมพิจารณาขออนุกรรมการชุดเล็ก และวันที่ 22 ก.ย. 54 จะมีการประชุมพิจารณาคณะกรรมการชุดใหญ่ เมื่อพิจารณาแล้วผลประการใดจะแจ้งทาง กอ.รมน.ภาค4 สน. ดำเนินการในส่วนที่เกี่ยวข้อง ต่อไป
ขอขอบคุณสำหรับข้อห่วงใยฯ และทุกความคิดเห็น ผลประการใดทางเราจะเร่งตรวจสอบ ติดตามให้ และแจ้งให้ทราบตามโอกาศ ต่อไปครับ...
**

ก็เลยอยากสอบถาม กอ.รมน.ภาค 4 สน.ครับว่าเป็นยังไงครับ
ขอบคุณครับ

จากที่ทราบ หลังจากได้รับคำสั่งให้ปฏิบัติหน้าที่ - พ้นหน้าที่ คำสั่งดังกล่าวจะส่งให้กับหน่วยต้นสังกัดของบุคคลที่มีชื่อเพื่อขอ พ.ส.ร. โดยขั้นตอนของการขอ พ.ส.ร. นั้น เจ้าหน้าที่ กพ.(สาย ๑ ) จะดำเนินการขอให้ สำหรับชั้นประทวนนั้น การดำเนินการขอ จะจบแค่ระดับกองพล ส่วนสัญญาบัตร ต้องถึงระดับ ทบ. และมีตกเบิกกรณีที่มีคำสั่งรองรับแต่ดำเนินการล่าช้า ขอบคุณครับ (ส่วนของ ตร.นั้น ไม่ทราบว่าถึงระดับไหนครับ)
deeying

ถึงคุณผู้ถามนามว่า prasit

โพสต์โดย บุญมี เมื่อ จันทร์ 28 พ.ค. 2012 3:42 pm

ที่ท่านถามเกี่ยวกับเงิน พ.ส.ร.ตร.จว.ปัตตานี ปี 2550-2551 ถ้าท่านได้รับความคืบหน้า หรือไม่อย่างไร กรุณาโพสต์บอกในบอร์ดนี้ด้วยนะครับ
หรือมีสิ่งใดจะแนะนำเพิ่มเติม ก็จะดีครับ
บุญมี

โพสต์โดย prasit เมื่อ อังคาร 21 ส.ค. 2012 4:30 pm

มีคำสั่งมาแล้วครับในเดือน มี.ค.55 ตอนนี้อยู้ระหว่างทำเรื่องไปยังกองอัตราเพื่อตรวจสอบตกเบิกอยู่ครับ แต่ยังไม่ได้รับครับ น่าจะอีกหลายเดือนครับ
ขอบคุณครับ
prasit

ย้อนกลับไปยัง ติดต่อสอบถาม